index-bg

Menene Magsafe don iPhone?

Magsafe ya fara fitowa ta farko tare da sakin MacBook Pro na 2006.Fasahar maganadisu ta lamuni da Apple ta ɓullo da ita ta fara sabon motsi na wutar lantarki mara waya da haɗe-haɗe na haɗe-haɗe na maganadisu.

A yau, Apple ya kawar da fasahar Magsafe daga jerin MacBook ɗin su kuma sun sake dawo da ita tare da sakin iPhone 12 ƙarni.Ko mafi kyau, Magsafe yana cikin kowane samfuri daga iPhone 12 Pro Max zuwa iPhone 12 Mini.Don haka, ta yaya Magsafe ke aiki?Kuma me ya sa za ku so shi?

Yaya Magsafe Aiki?

An ƙera Magsafe a kusa da na'urar caji mara igiyar waya ta Apple da ta kasance a baya wanda aka nuna a cikin jerin MacBook ɗin su.Ƙarin garkuwar graphite na jan karfe, tsararren maganadisu, maganadisu daidaitawa, gidaje polycarbonate, da E-garkuwar shine abin da ya baiwa fasahar Magsafe damar gane cikakkiyar damarta.

Yanzu Magsafe ba caja ce kawai ta wayar iska ba amma tsarin haye don na'urorin haɗi daban-daban.Tare da sabbin abubuwa kamar magnetometer da mai karanta NFC guda ɗaya iPhone 12 yana iya sadarwa tare da na'urorin haɗi ta sabuwar hanya.

2

Magnet Kunna Cajin Waya

Harka mai karewa yana da mahimmanci don kiyaye mutunci da aikin iPhone ɗinku.Koyaya, shari'ar gargajiya na iya hana ku damar haɗawa da kayan haɗin Magsafe.Wannan shine dalilin da ya sa Apple tare da wasu dillalai na ɓangare na uku suka fitar da nau'ikan shari'o'in Magsafe masu dacewa.

Maganganun Magsafe suna da abubuwan magana da aka haɗa a baya.Wannan yana ba wa iPhone 12 damar ɗauka amintacce kai tsaye kan shari'ar Magsafe kuma don na'urorin magsafe na waje, kamar caja mara waya, don yin iri ɗaya.

Magsafe Wireless Charger

Apple ya gabatar da pad ɗin cajin su mara waya a cikin 2017 tare da sakin iPhone 8 ƙarni.Idan kun taɓa amfani da kushin caji mara waya kafin ku iya lura cewa lokacin da iPhone ɗinku ba ta daidaita daidai da cajin cajin da yake cajin hankali ko wataƙila ba kwata-kwata.

Tare da fasahar Magsafe, maganadisu a cikin iPhone 12 ɗinku za su shiga ta atomatik tare da maganadisu akan kushin caji mara waya ta magsafe.Wannan yana warware duk matsalolin caji masu alaƙa da rashin daidaituwa tsakanin wayarka da kushin caji.Bugu da kari, cajar Magsafe suna iya isar da wutar lantarki har zuwa 15W zuwa wayarka, wanda ya ninka na daidaitaccen cajar Qi.

Baya ga haɓaka saurin caji, Magsafe kuma yana ba ku damar ɗaukar iPhone 12 ɗinku ba tare da cire haɗin ku daga kushin caji ba.Ƙaramin amma mai tasiri ga ƙwarewar mai amfani lokacin amfani da caji mara waya ta Magsafe.


Lokacin aikawa: Oktoba-11-2022